นายผล

นายผล

ผู้เยี่ยมชม

pholphol@gmail.com

ให้เธอเนี่ยเก่งกว่านี้อีก (59 อ่าน)

20 พ.ย. 2565 22:39

ให้เธอเนี่ยเก่งกว่านี้อีก Joker123 ทั้งหมดก็เลยสร้างแรงกดดันนะครับที่ทำให้เกิดความทุกข์ขึ้นมาในใจอีกเหตุการณ์หนึ่งที่พึ่งได้เจอไม่นานเช่นกันนะครับก็คือในวันที่มีโอกาสได้ไปบรรยายในสถานที่แห่งหนึ่งนะครับก็มีพี่สาวคนนึงเนี่ยมาร่วมแบ่งปันประสบการณ์ให้ฟังนะครับแล้วเธอก็บอกว่าจริงๆเนี่ยมีความฝันอยากจะลงมือทำบางสิ่งบางอย่างเนี่ยมานานแล้วนะครับเพราะถามว่าแล้วทำไมถึงไม่ทำตามสิ่งที่อยากทำนะครับเจอก็บอกว่าเป็นเพราะความกลัวในใจก็ถามว่ากลัวอะไรเนี่ยเธอก็บอกว่ากลัวว่าถ้ามันไม่สำเร็จถ้ามันพลาดขึ้นมาเนี่ยก็จะอายคนอื่นนะครับแล้วก็กลัวว่าคนอื่นจะมองไม่ดีจากเรื่องที่เล่ามาทั้ง 2 เรื่องนะครับเราก็จะเห็นว่าจริงๆก็เป็นเพียงตัวอย่างเท่านั้นนะครับแล้วก็ผู้คนมากมายรวมถึงตัวเราเองเนี่ยก็มักจะมีความรู้สึกคล้ายๆกันแบบนี้อยู่เช่นกันนะครับความทุกข์จำนวนมาก

84.252.92.9

นายผล

นายผล

ผู้เยี่ยมชม

pholphol@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image